BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ TrungNgan - diện vợ chồng canada
1, 2 - bottom
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

chào anh Hùng Việt và cả nhà, em là thành viên mới của diễn đàn , theo canada post thì CPC ở Mississauga đã nhận được hồ sơ của em vào ngày 06/04/2011 đến nay cũng gần 1 tuần rồi, nhưng em không có confirm gì hệt Xin hỏi anh và mọi người là sau khi mình nộp hồ sơ thì phải đợi một thời gian (38 ngày) mới có tin tức phải không? họ không gửi confirm gì hết sao?

316933 top -

Chào bạn,

Thông thường, họ sẽ gửi thư cho bạn khoảng một tháng sau.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

317333 top -
cảm ơn anh, vậy thì em sẻ đợi mail của họ. Em có dung receipt ID đễ check, nhưng không được chắc họ chưa setup xong. Đành phải đợi vậy.

317347 top -
Kính gởi anh Việt Hùng.

Hiện tại, em check o CIC, thì Sing cho biết đã nhận được hs từ phía CAD gởi qua rồi, check CIC thấy Application Recedved. Anh có thể cho em biểt khoảng bao lâu họ sẽ mở hs em ra xem xét ko?

Em đọc có thấy được vài hs, bên Sing nói tháng sau họ sẽ mở hs ra xem, có phải như vậy ko anh?

Và khi họ xét hs mình xong, thì khoảng bao lâu Sing báo cho mình biết kết quả có bị phỏng vấn hoặc không pv?

Rất mong tin hồi âm từ anh. Cám ơn anh nhiều.

Không viết tắt hén

336700 top -

Chào bạn,

Trong vòng khoảng 5 hay 6 tháng, bạn sẽ nhận được thư của Canadian High Commission cho biết phỏng vấn hay không.

337378 top -
Chào anh Hùng Việt!

Hồ sơ của tụi em đã được Sing nhận ngày 27/5/2011, giờ thì tụi em vẫn chờ như các bạn khác từ phia Sing trả lời như anh đã nói lần trước.

Em xin nói rõ với anh về những bằng chứng trong hồ sơ mà ông xã em đã nộp, để mong anh xem như thế hồ sơ của tụi em có được đầy đủ chưa và có đủ thuyết phục bên Sing không? Mong được anh trả lời.
- Ông xã em tự làm giấy tờ và tự nộp.
- Em không có người thân ở CANADA.
- Tụi em quen nhau qua trang web Vietsingle.
- Vé máy bay của 2 lần về ( 1 lần đám hỏi vào tháng 1/2011, 1 lần đám cưới vào tháng 3/2011 ).
- Bill nhẫn đính hôn và bông tai mua từ Canada.
- Bill điện thoại bên ông xã và bên em, email lúc mới quen nhau ( lúc đầu chỉ tâm sự như bạn bè), sau đó mới tìm hiểu nhau , nội dung chat o yahoo , những cuộc gọi ở skype, bill khách sạn những lần đi chơi, bill các quán ăn khi đi chơi với bạn bè ( anh ấy đều giữ lại).
- Bill gởi tiền của anh ấy ( 3 lần), bill em mua trang sức cưới o Vn, anh ấy gởi tiền về mua.
- Hóa đơn bưu phẩm anh ấy nhờ dịch vụ ở Vn gởi tặng em 2 lần.
- Hình đám hỏi, đám cưới ở nhà hàng, hình đi chơi với gia đình, người thân và bạn bè, và cả hình chụp 2 đứa thân mật ( khoảng hơn 250 tấm ).
- Từ lúc mới quen nhau cho đến lúc cưới là khoảng hơn 6 tháng.

Hồ sơ của tụi em là như thế. Anh cho em hỏi như thế hồ sơ có gọi là đầy đủ chưa? có phần nào bất lợi cho em không khi quen nhau qua VIETSINGLE? Trước khi về cưới, ông xã em đã nghiên cứu nhiều diễn đàn để mà có được những bằng chứng như thế?
Rất mong tin hồi âm và tư vấn từ anh. Cám ơn anh nhiều.

339844 top -

Chào bạn,

Bằng chứng như vậy xem như cũng đầy đủ rồi. Họ sẽ xét những câu trả lời trong mẫu đơn câu hỏi vợ chồng, nội dung thư và nội dung hình ảnh cùng những bằng chứng khác để xem hôn nhân thật hay không.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn ,

340393 top -

Hi anh Hùng Việt!

Em cám ơn anh về câu trả lời, vậy em sẽ chờ kết quả từ bên Singapo để họ xét những nội dung như anh đã nói.

Cám ơn anh nhiều.

340502 top -
Chào anh Hungviet
Trong vietditru này có nhiều bạn đã có Immigration File number (số hồ sơ từ CIC) rội Nhưng nó không đồng nhất. Có bạn số hồ sơ là Bxxxxxxxx (B với 9 con số sau), còn có người có là Fxxxxxxxxx.

Em có đọc ở những diển đàn khác , cũng có người lúc đầu là B nhưng sau đó chuyển sang F (9 số sau gióng nhau). Vậy xin hỏi anh có thông tin gì về thông số này không? cảm ơn anh trước

342505 top -

Chào bạn,

Tôi không có thông tin gì về số hồ sơ bắt đầu bằng B hay F.

343548 top -

Kính gởi anh Hùng Việt !

Anh có thể cho em hỏi vấn đề về sức khoẻ khi mình nhập cảnh qua Canada không anh? Hiện tại, hồ sơ của em đã gởi qua Sing từ ngày 6/4/2011 và đang đợi từ bên ấy thông báo kết quả. Nhưng hiện tại em đang bị bệnh tim, đó là bệnh hở van tim 4/4 ( em đã đi khám ở Viện Tim và đang uống thuốc, nhưng sức khoẻ hiện tại của em rất tốt ) bệnh này ở cấp độ 4/4 là phải mổ để thay van tim. Em có hỏi ở Viện Tim để tiến hành mổ tim , nhưng Viện Tim nói là em chưa thể mổ liền khi mình đăng kí và phải chờ vài tháng cho đến 1 năm , khi nào được họ mới mổ cho em. Trong khi đó , em sợ đến thời gian họ cho mình mổ thì ảnh hưởng đến hồ sơ chồng em bảo lãnh khi em nằm viện( Em có hỏi bác sĩ , nếu em chờ thêm thời gian để qua Canada mổ có được không? bác sĩ trả lời được vì y tế bên đó tốt hơn nhiều và em có bổ sung toa thuốc đang uống cho IOM ).

Anh Hùng Việt có biết và có thể cho em biết , bệnh tim của em có ảnh hưởng đến hồ sơ bảo lãnh không? họ có làm khó nếu mình bị phỏng vấn không? và họ có cho mình lên máy bay không anh? Mong được anh giúp đỡ.

Chân thành cám ơn anh !

357144 top -

Chào bạn,

Về sức khoẻ, Canada chỉ cấm nhập cảnh những trường hợp mà tình trạng sức khoẻ của người nhập cư có thể gây nguy hiểm cho những người Canada khác về mặt sức khoẻ và an toàn hoặc khiến chính phủ phải chi phí cho những dịch vụ xã hội hoặc y tế quá cao.

Do đó, theo ý tôi, bệnh tim của bạn khi giải phẫu xong mà bình thường không làm cho chính phủ phải chi phí suốt đời cho bạn thì không sao cả.

357860 top -
Chào anh Hùng Việt !

Em rất cám ơn về những gì anh trả lời. Vậy thì, em đã an tâm. Chúc anh nhiều sức khoẻ và hạnh phúc.

Kính chào anh !

357870 top -

Kính gởi anh Hungviet!

Anh cho em hỏi 1 vấn đề về hồ sơ bảo lãnh nhé! Em nghe nói là lý lịch tư pháp và khám sức khoẻ chỉ có thời hạn 1 năm thôi. Vậy nếu đến thời hạn 1 năm mình có thể tự đi khám sức khoẻ lại và làm lại lý lịch tư pháp có được không anh? Hay là phải chờ bên Sing họ gởi giấy kêu mình làm thì mới được làm và bổ sung.
Cám ơn anh nhiều. Chúc anh nhiều sức khoẻ.

363998 top -

Chào bạn,

Bạn nên chờ Canadian High Commission ở Singapore yêu cầu.

364364 top -
Hồ sơ TrungNgan - diện vợ chồng canada
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image