.
@langvan - Phòng Trọ Rẻ Ở Đâu?
1, 2, 3, 4, 5 ... 7 - bottom
Giá Phòng Trọ Rẻ Ở Đâu?

Ai có biết phòng trọ ở Saigon rẻ và tin tưởng xin mách ở đây cho bà con vùng xa về phỏng vấn nha.

523324 top -

Giá như có TV trong VDT có kinh doanh phòng trọ ở Sài Gòn nhỉ!

Có dịch vụ đưa đón.

Xem và sắp xếp lại HS cho những TV đi PV thì hay biết mấy.

Trước đây anh hungphitran giúp rất nhiều TV, anh sắp đi Mỹ rồi. Giờ không biết TV nào thay anh lo cho AE trong quê ra đây?

HS thì được cochin hướng dẩn làm, Vé máy bay thì có Dương lo.

Nếu có thêm nơi ăn chốn ở cho dân quê thì quá tuyệt.

523381 top -

@admin an tâm sắp sửa chính thức khai trương.

523405 top -
Anh khuongtvo gợi ý thật chí lý.Nếu có dịch vụ này thì tuyệt
quá , bà con ở xa đở khổ.

523440 top -
langvan có chương trình gì àh? Trình bày cho các thành viên ở xa mừng đi hén.

523457 top -

@admin,

Việc này đã được anh em VDT Saigon thực hiện rồi. Nhưng chỉ trong phạm vi bạn bè giúp đỡ nhau.
Trong tương lai sẽ có DV thuê phòng (vấn đề này Lv và "ông chủ" đã trao đổi chắc cuối tháng 10 này sẽ có tin vui)
Còn việc hổ trợ anh em sắp xếp Hs phỏng vấn, khám sức khỏe, vé máy bay hoặc đóng tiền online v...v hoàn toàn miễn phí và vẫn hoạt động bình thường. áh.))

523622 top -
Vậy thì hay quá.

langvan có thể để thông tin ở trên diễn đàn để thành viên tiện liên lạc hôn? Please!

Hay là bà con vùng xa lên Saigon cần giúp đỡ thì để thông tin ở đây rồi langvan liên lạc với họ.

langvan thấy phương cách nào tiện nhớ cho biết ý kiến nha.

523624 top -

@admin,

Công việc này do anh em trong Vdt Saigon thực hiện từ trước đến nay. Nên lv sẽ hỏi ý kiến anh em rồi sẽ trình bày nhé.

523903 top -
admin đăng lại một post tiêu biểu của thành viên tuyetlan, băn khoăn về về việc lên Saigon để khám sức khoẻ, cho đến hôm nay vẫn chưa được giúp. Các bạn ai biết được gì, bất cứ gì, thì trả lời giúp tuyetlan nhé. Link ở đây: viewtopic.php?p=523154#p523154

tuyetlan wrote:Em chân thành cám ơn cochin rất nhiều.
Hôm nay em nhờ cochin và các anh chị trên diễn đàn giúp em một việc ngoài vấn đề di trú, nếu em post sai chỗ, mong các anh chị bỏ qua và giúp em. Em cám ơn rất nhiều.
Em sắp vào Sài Gòn để phỏng vấn và KSK, em ở miền trung không rành đường xá ở trong đó lắm, mong các anh chị chỉ cho em nhà nghỉ ở khu vực nào (đường nào) gần IOM và chỗ phỏng vấn mà giá cả bình dân nhất với ạ. Nhà nghỉ nào có thể cho 3 người ở chung 1 phòng thì càng tốt ạ.
Em cám ơn các anh chị rất nhiều.

523968 top -
cochin cũng hỏi thăm loanh quanh nhưng vẫn không có câu trả lời thoả đáng. Các bạn ai biết gì vào giúp đỡ nhé.

IOM thuộc Quận I, giá cả mắc mỏ, hôm em mình đi PV (4 người) phải thuê phòng trọ 670 000 VND/1 ngày nên mình không rành lắm.

Hôm trước Phongtb có chỉ chỗ thuê phòng trọ giá rẻ, cochin coi lại thử nha.

Thông thường khi kêu tắc xi để ra khỏi phi trường, mình có thể hỏi và họ sẽ chở tới những phòng trọ gần IOM cho mình chọn.
Nhưng chuyện đó không dám tư vấn vì xe TX đó mình quen, còn xe khác ai dám?

523970 top -
Gần nhà Lynn có một số nhà nghỉ trên đường Nguyễn Văn Mai P.8,Q.3. Năm ngoái Lynn có giới thiệu cho một cô bé cũng vào TP.HCM đi KSK và phỏng vấn,giá phòng từ 300-400K(năm ngoái),phòng sạch đẹp, được ở 2-3 người. Tiếc là Lynn không nhớ được số phone, chỉ nhớ tên nhà nghĩ là Anh Trung hay Trung Anh. Ở Nguyễn Văn Mai nếu đi taxi đến IOM khoảng 15 phút, đến LSQ khoảng 10 phút. Nếu không muốn đi taxi có thể đi xe bus số 3.
Tiếc là Lynn không ở VN để đến nhà nghĩ đó xin số phone để cung cấp cho mọi người.Mong rằng những dòng chia sẻ trên có thể giúp chút gì đó cho những người ở xa TP,HCM.

523979 top -
@LynnKaraba ráng tìm lại địa chỉ và số phone của phòng trọ để đăng lên đây được hôn, please!

523980 top -
Gia đình nhà minh ở gần đó để đợi VN thức dậy mình sẽ gọi về và trả lời diễn đàn ngay nhé

524123 top -
@thanh103, hay lắm!

524125 top -
các khách sạn ở gần đó
Mỹ anh 7 Nguyễn văn mai
Đức trần 76 Lý chính thắng
Yên đỗ 70 LCT
Giá cả chừng 300 ngàn ,chung quanh đó nhiều quán ăn bình dân ,đi tắc xi đến IOM và Tổng lãnh sự chỉ 2km chừng 40 ngàn,đi đến Chợ rẫy thì xa chừng 6km,nhưng đến chỗ chích ngừa 38 NVT thì chỉ 1km

524145 top -
@langvan - Phòng Trọ Rẻ Ở Đâu?
1, 2, 3, 4, 5 ... 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image